Twenty Fourteen - en to vi translation catalogue (90 entries)

en: 1 Comment
vi: 1 bình luận

en: % Comments
vi: % bình luận

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi: Tiếp tục đọc <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Proudly powered by %s
vi: Được xây dựng bởi %s

en: Top primary menu
vi: Trình đơn chính

en: Secondary menu in left sidebar
vi: Trình đơn phụ trên sidebar bên trái

en: Main sidebar that appears on the left.
vi: Sidebar chính được hiển thị phía trái.

en: Content Sidebar
vi: Sidebar nội dung

[ctx: Lato font: on or off]
note: Translators: If there are characters in your language that are not supported by Lato, translate this to 'off'. Do not translate into your own language.
en: on
vi: bật

en: Page %s
vi: Trang %s

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Primary Sidebar
vi: Sidebar chính

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Leave a comment
vi: Viết bình luận

en: Pages:
vi: Trang:

note: Author of the plugin/theme
en: the WordPress team
vi: Nhóm quản trị WordPress

en: Search Results for: %s
vi: Kết quả tìm kiếm với từ khóa: %s

en: Quotes
vi: Trích dẫn

en: Links
vi: Liên kết

en: Images
vi: Ảnh

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for. Perhaps searching can help.
vi: Dường như nội dung bạn tìm kiếm không có. Hãy thử dùng chức năng tìm kiếm.

en: Sorry, but nothing matched your search terms. Please try again with some different keywords.
vi: Rất tiếc, không có nội dung nào khớp với yêu cầu tìm kiếm của bạn. Hãy thử lại với các từ khóa khác.

en: Ready to publish your first post? <a href="%1$s">Get started here</a>.
vi: Bạn đã sẵn sàng đăng bài viết đầu tiên chưa? <a href="%1$s">Hãy bắt đầu tại đây</a>.

en: Nothing Found
vi: Không tìm thấy

en: Next &rarr;
vi: Trang sau &rarr;

en: Sticky
vi: Gắn

en: Skip to content
vi: Vào ngay phần nội dung

en: Primary Menu
vi: Trình đơn chính

en: Comment navigation
vi: Điều hướng bình luận

en: More images
vi: Ảnh khác

en: Galleries
vi: Thư viện ảnh

en: Category Archives: %s
vi: Mục lưu trữ: %s

en: Tag Archives: %s
vi: Thẻ lưu trữ: %s

en: &larr; Previous
vi: &larr; Trang trước

note: Template Name of the plugin/theme
en: Full Width Page
vi: Trang toàn màn hình

en: One thought on &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s thoughts on &ldquo;%2$s&rdquo;
vi[0]: (Một) %1$s bình luận về &ldquo;%2$s&rdquo;

note: #-#-#-#-#  twentyfourteen.pot (Twenty Fourteen 1.3)  #-#-#-#-# Theme Name of the plugin/theme
en: Twenty Fourteen
vi: Giao diện Twenty Fourteen

en: Post navigation
vi: Duyệt bài viết

en: Archives
vi: Lưu trữ

en: &larr; Older Comments
vi: &larr; Bình luận cũ hơn

en: Newer Comments &rarr;
vi: Bình luận mới hơn &rarr;

en: Comments are closed.
vi: Bình luận đã được đóng.

en: Monthly Archives: %s
vi: Lưu trữ hàng tháng: %s

en: Yearly Archives: %s
vi: Lưu trữ hàng năm: %s

en: <span class="meta-nav">Previous Post</span>%title
vi: <span class="meta-nav">Bài trước</span>%title

en: <span class="meta-nav">Next Post</span>%title
vi: <span class="meta-nav">Bài sau</span>%title

en: Daily Archives: %s
vi: Lưu trữ hàng ngày: %s

en: Twenty Fourteen requires at least WordPress version 3.6. You are running version %s. Please upgrade and try again.
vi: Giao diện 2014 yêu cầu WordPress phiên bản 3.6 trở lên. Bạn đang chạy với phiên bản %s. Hãy nâng cấp và thử lại.

en: Twenty Fourteen Ephemera
vi: 2014 Ephemera

en: Enhance your site design by using <a href="%s">Featured Images</a> for posts you&rsquo;d like to stand out (also known as post thumbnails). This allows you to associate an image with your post without inserting it. Twenty Fourteen uses featured images for posts and pages&mdash;above the title&mdash;and in the Featured Content area on the home page.
vi: Nâng cao thiết kế trang của bạn bằng cách sử dụng <a href="%s">Featured Images</a> cho các bài viết bạn muốn nhấn mạnh (còn được gọi là hình ảnh thu nhỏ của bài viết). Điều này cho phép bạn gắn một hình ảnh với bài viết của bạn mà không cần chèn ảnh. Theme 2014 sử dụng các hình ảnh nổi bật cho bài viết và trang &mdash; phía trên tiêu đề&mdash, tại khu vực nội dung nổi bật trên trang chủ.

en: Layout
vi: Bố cục

en: %d Article | %d Articles
vi[0]: %d Bài viết

en: Footer Widget Area
vi: Khu vực widget cuối trang

en: Post format to show:
vi: Dạng bài viết được hiển thị:

en: Posts navigation
vi: Điều hướng các bài viết

en: Slider
vi: Trình chiếu

en: Grid
vi: Dạng lưới

en: Background may only be visible on wide screens.
vi: Hình nền có thể chỉ hiển thị trên màn hình rộng.

en: Appears in the footer section of the site.
vi: Hiển thị ở cuối trang.

en: Additional sidebar that appears on the right.
vi: Các sidebar khác hiển thị phía bên phải.

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try a search?
vi: Không thể tìm thấy dữ liệu cần thiết tại đây. Hãy thử tìm kiếm?

note: Template Name of the plugin/theme
en: Contributor Page
vi: Trang tác giả

en: This gallery contains <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s photo</a>. | This gallery contains <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s photos</a>.
vi[0]: Thư viện ảnh này bao gồm <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s photo</a>.
    Thư viện ảnh này bao gồm <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s photos</a>.

en: Number of posts to show:
vi: Số lượng bài viết được hiển thị:

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: Featured Content
vi: Nội dung nổi bật.

en: Next Image
vi: Ảnh sau

en: Previous Image
vi: Ảnh trước

en: All posts by %s
vi: Tất cả bài viết của %s

en: Next
vi: Trang sau

en: Previous
vi: Trang trước

note: Description of the plugin/theme
en: In 2014, our default theme lets you create a responsive magazine website with a sleek, modern design. Feature your favorite homepage content in either a grid or a slider. Use the three widget areas to customize your website, and change your content's layout with a full-width page template and a contributor page to show off your authors. Creating a magazine website with WordPress has never been easier.
vi: Vào năm 2014, giao diện mặc định của chúng tôi cho phép bạn tạo một trang tạp chí với thiết kế đẹp và hiện đại. Đặt nội dung trang chủ ưa thích của bạn dưới dạng mạng lưới hoặc slide. Sử dụng 3 vùng widget để tùy biến trang của bạn, và thay đổi bố cục nội dung của bạn với một trang mẫu có chiều rộng tối đa và trang hiển thị các tác giả. Tạo lập một trang tạp chí với WordPress chưa từng dễ đến thế.

en: Don&rsquo;t display tag on front end.
vi: Không hiển thị thẻ trên trang.

en: Tag Name
vi: Tên thẻ

en: Site Title Color
vi: Màu của tiêu đề trang

en: For an in-depth tutorial, and more tips and tricks, visit the <a href="%s">Twenty Fourteen documentation</a>.
vi: Để xem những hướng dẫn sâu hơn cùng các thủ thuật, hãy truy cập <a href="%s">Twenty Fourteen documentation</a>

en: Display Site Title &amp; Tagline
vi: Hiển thị tiêu đề trang amp; chuỗi thẻ

en: Not Found
vi: Không tìm thấy

en: Use a <a href="%1$s">tag</a> to feature your posts. If no posts match the tag, <a href="%2$s">sticky posts</a> will be displayed instead.
vi: Sử dụng một <a href="%1$s">tag</a> để đánh dấu bài viết nổi bật. Nếu không có bài viết nào khớp với thẻ, thì <a href="%2$s">sticky posts</a> sẽ hiển thị.

en: Use this widget to list your recent Aside, Quote, Video, Audio, Image, Gallery, and Link posts.
vi: Sử dụng Widget này để hiển thị danh sách các bài viết kiểu Aside, Trích dẫn, Video, Âm thanh, Hình ảnh, Thư viện ảnh và đường dẫn bài viết.

[ctx: featured content default tag slug]
en: featured
vi: Nổi bật

en: More links
vi: Liên kết khác

en: More galleries
vi: Thư viện ảnh khác

en: More asides
vi: Thêm aside

en: The home page features your choice of up to 6 posts prominently displayed in a grid or slider, controlled by a <a href="%1$s">tag</a>; you can change the tag and layout in <a href="%2$s">Appearance &rarr; Customize</a>. If no posts match the tag, <a href="%3$s">sticky posts</a> will be displayed instead.
vi: Trang chủ cho phép bạn lựa chọn hiển thị tới 6 bài viết dưới dạng lưới hoặc trình chiếu, được điều chỉnh bởi một <a href="%1$s">tag</a>; bạn có thể thay đổi thẻ hoặc bố cục tại <a href="%2$s">Appearance &rarr; Customize</a>. Nếu không có bài viết nào khớp với thẻ thì <a href="%3$s">sticky posts</a> sẽ được hiển thị.

en: More audio
vi: Audio khác

en: More quotes
vi: Trích dẫn khác

en: More videos
vi: Video khác

en: May only be visible on wide screens.
vi: Có thể chỉ xem được trên màn hình rộng.

note: translators: %s: Name of current post
en: Continue reading %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi: Tiếp tục đọc %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
