Twenty Fourteen - en to th translation catalogue (93 entries)

en: Asides
th: เรื่องสั้น

en: Galleries
th: เรื่องคลังรูป

en: More images
th: เรื่องรูปภาพเพิ่มเติม

en: Images
th: เรื่องรูปภาพ

en: Videos
th: เรื่องวีดีโอ

en: Sorry, but nothing matched your search terms. Please try again with some different keywords.
th: ขอโทษครับ  แต่ไม่มีสิ่งใดตรงกับเงื่อนไขการค้นหาของคุณ  โปรดลองใหม่ด้วยคำที่ต่างออกไป

en: Quotes
th: เรื่องคำคม

en: Links
th: ลิงก์

note: Template Name of the plugin/theme
en: Full Width Page
th: ความกว้างเต็มหน้า

[ctx: Lato font: on or off]
note: Translators: If there are characters in your language that are not supported by Lato, translate this to 'off'. Do not translate into your own language.
en: on
th: เปิด

en: Content Sidebar
th: เนื้อหาด้านข้าง

en: Main sidebar that appears on the left.
th: ด้านข้างหลักที่ปรากฎด้านซ้าย

en: Primary Sidebar
th: ด้านข้างหลัก

en: Secondary menu in left sidebar
th: เมนูรองในด้านข้างซ้าย

en: % Comments
th: % ความเห็น

en: Top primary menu
th: เมนูหลักด้านบน

en: 1 Comment
th: 1 ความเห็น

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: Ready to publish your first post? <a href="%1$s">Get started here</a>.
th: พร้อมที่จะเผยแพร่เรื่องแรกของคุณหรือไม่? <a href="%1$s">เริ่มใช้งานที่นี่</a>

en: Leave a comment
th: แสดงความคิดเห็น

en: Skip to content
th: ข้ามไปยังเนื้อหา

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for. Perhaps searching can help.
th: ดูเหมือนว่าเราไม่มีสิ่งที่คุณกำลังหาอยู่  บางทีคำสั่งค้นหาอาจช่วยคุณได้

en: Primary Menu
th: เมนูหลัก

en: Next &rarr;
th: ต่อไป &rarr;

en: &larr; Previous
th: &larr; ก่อนหน้า

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Post navigation
th: เมนูนำทางเรื่อง

en: Edit
th: แก้ไข

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านเพิ่มเติม <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Pages:
th: หน้า:

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Search
th: ค้นหา

en: Tag Archives: %s
th: คลังเก็บป้ายกำกับ: %s

en: Search Results for: %s
th: ผลลัพท์การค้นหาสำหรับ: %s

en: Nothing Found
th: ไม่พบสิ่งใด

en: Comments are closed.
th: ปิดการแสดงความเห็น

en: Category Archives: %s
th: คลังเก็บหมวดหมู่: %s

en: Comment navigation
th: เมนูนำทางความเห็น

en: One thought on &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s thoughts on &ldquo;%2$s&rdquo;
th[0]: หนึ่งความคิดบน &ldquo;%2$s&rdquo;

en: Newer Comments &rarr;
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า &rarr;

en: &larr; Older Comments
th: &larr; ความเห็นที่เก่ากว่า

note: Author of the plugin/theme
en: the WordPress team
th: ทีมงานเวิร์ดเพรสไทย

note: #-#-#-#-#  twentyfourteen.pot (Twenty Fourteen 1.3)  #-#-#-#-# Author URI of the plugin/theme
en: http://wordpress.org/
th: http://th.wordpress.org/

en: Monthly Archives: %s
th: คลังเก็บรายเดือน: %s

en: Yearly Archives: %s
th: คลังเก็บแบบปี: %s

en: Daily Archives: %s
th: คลัีงเก็บรายวัน: %s

en: Proudly powered by %s
th: ภูมิใจนำเสนอโดย %s

en: Footer Widget Area
th: พื้นที่วิดเจ็ตด้านล่าง

en: Enhance your site design by using <a href="%s">Featured Images</a> for posts you&rsquo;d like to stand out (also known as post thumbnails). This allows you to associate an image with your post without inserting it. Twenty Fourteen uses featured images for posts and pages&mdash;above the title&mdash;and in the Featured Content area on the home page.
th: เพิ่มความสวยงามให้เว็บไซต์ของคุณโดยใช้ <a href="%s">รูปพิเศษ</a> สำหรับเรื่องที่คุณอยากให้โดดเด่น (หรือที่รู้จักกันในชื่อ รูปขนาดย่อของเรื่อง)  สิ่งนี้อนุญาตคุณให้ใช้งานรูปในเรื่องของคุณโดยไม่ต้องใส่มันเข้าไป  Twenty Fourteen ใช้รูปพิเศษ สำหรับเรื่องและหน้า &mdash;ด้านบนหัวข้อ&mdash; และในบทความเด่นบนหน้าแรกของเว็บ

en: Grid
th: แบบตาราง

en: Slider
th: ตัวเลื่อน

en: Background may only be visible on wide screens.
th: พื้นหลังอาจจะมองเห็นได้บนหน้าจอแบบกว้าง

en: Twenty Fourteen requires at least WordPress version 3.6. You are running version %s. Please upgrade and try again.
th: 2014 ต้องใช้เวิร์ดเพรสรุ่น 3.6 เป็นอย่างต่ำ  คุณกำลังใช้งานรุ่น %s  โปรดอัปเกรดและลองใหม่อีกครั้ง

en: Next Image
th: รูปต่อไป

en: Previous Image
th: รูปก่อนหน้า

en: %d Article | %d Articles
th[0]: %d บทความ

en: Appears in the footer section of the site.
th: ปรากฎในส่วนด้านล่างของเว็บไซต์

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try a search?
th: ดูเหมือนว่าไม่พบสิ่งใดบนที่อยู่นั้น  บางทีคุณอยากลองใช้การค้นหา?

en: Additional sidebar that appears on the right.
th: ด้านข้างเพิ่มเติมที่ปรากฎทางด้านขวา

en: <span class="meta-nav">Next Post</span>%title
th: <span class="meta-nav">เรื่องต่อไป</span>%title

en: <span class="meta-nav">Previous Post</span>%title
th: <span class="meta-nav">เรื่องก่อนหน้า</span>%title

en: <span class="meta-nav">Published In</span>%title
th: <span class="meta-nav">เผยแพร่ใน</span>%title

en: Posts navigation
th: เมนูนำทางเรื่อง

en: Layout
th: รูปแบบ

en: Featured Content
th: บทความเด่น

note: Template Name of the plugin/theme
en: Contributor Page
th: หน้าผู้อุทิศตัว

en: Post format to show:
th: ประเภทเรื่องที่จะแสดง

en: Title:
th: หัวข้อ:

en: Number of posts to show:
th: จำนวนของเรื่องที่จะแสดง:

en: This gallery contains <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s photo</a>. | This gallery contains <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s photos</a>.
th[0]: คลังรูปนี้ประกอบด้วย <a href="%1$s" rel="bookmark">%2$s รูป</a>

en: All posts by %s
th: เรื่องทั้งหมดโดย %s

en: Audio
th: ไฟล์เสียง

en: Next
th: ถัดไป

en: Previous
th: ก่อนหน้า

note: Description of the plugin/theme
en: In 2014, our default theme lets you create a responsive magazine website with a sleek, modern design. Feature your favorite homepage content in either a grid or a slider. Use the three widget areas to customize your website, and change your content's layout with a full-width page template and a contributor page to show off your authors. Creating a magazine website with WordPress has never been easier.
th: ในปี 2014 ธีมค่าเริ่มต้นของเราอนุญาตให้คุณสร้างเว็บในรูปแบบแมกกาซีนที่ตอบสนองกับผู้ใช้ มีการออกแบบที่ทันสมัย  แสดงบทความเด่นในรูปแบบตารางหรือตัวเลื่อน  ใช้ 3 พื้นที่วิดเจ็ตเพื่อปรับแต่งเว็บไซต์ของคุณ  และเปลี่ยนรูปแบบบทความของคุณด้วยรูปหน้าขนาดกว้างแบบเต็ม และหน้าผู้อุทิศตัวที่จะแสดงผู้เขียนของคุณ  การสร้างเว็บแมกกาซีนด้วยเวิร์ดเพรสจะกลายเป็นเรื่องง่ายกว่าที่เคย

en: Site Title Color
th: สีหัวข้อเว็บ

en: Tag Name
th: ชื่อป้ายกำกับ

en: Don&rsquo;t display tag on front end.
th: อย่าแสดงป้ายกำกับในหน้าแรก

en: Not Found
th: ไม่พบ

en: Display Site Title &amp; Tagline
th: แสดงหัวข้อเว็บไซต์ &amp; คำอธิบายเว็บ

en: For an in-depth tutorial, and more tips and tricks, visit the <a href="%s">Twenty Fourteen documentation</a>.
th: สำหรับคู่มือแบบละเอียด  เคล็ดลับและเทคนิค  เยี่ยมชมได้ที่ <a href="%s">คู่มือ Twenty Fourteen </a>

[ctx: featured content default tag slug]
en: featured
th: บทความพิเศษ

en: Use a <a href="%1$s">tag</a> to feature your posts. If no posts match the tag, <a href="%2$s">sticky posts</a> will be displayed instead.
th: ใช้ <a href="%1$s">ป้ายกำกับ</a> เพื่อเสนอเรื่องเด่นของคุณ  ถ้าไม่มีเรื่องใดมีป้ายกำกับนั้น <a href="%2$s">เรื่องปักหมุด</a> จะถูกนำมาแสดงแทน

en: Use this widget to list your recent Aside, Quote, Video, Audio, Image, Gallery, and Link posts.
th: ใช้ widget นี้เพื่อทำรายชื่อรูปแบบเรื่องด้านข้าง เรื่องคำคม เรื่องวีดีโอ เรื่องไฟล์เสียง เรื่องไฟล์รูปภาพ  เรื่องคลังรูปและเรื่องลิงก์ ล่าสุด

en: The home page features your choice of up to 6 posts prominently displayed in a grid or slider, controlled by a <a href="%1$s">tag</a>; you can change the tag and layout in <a href="%2$s">Appearance &rarr; Customize</a>. If no posts match the tag, <a href="%3$s">sticky posts</a> will be displayed instead.
th: ความสามารถที่ให้คุณเลือกเรื่องได้มากถึง 6 เรื่องมาแสดงในหน้าแรก  ซึ่งจะแสดงในรูปแบบตารางหรือแบบสไลเดอร์ ซึ่งควบคุมโดย<a href="%1$s">ป้ายกำกับtag</a>; คุณสามารถเปลี่ยนป้ายกำกับและหน้าตาเว็บใน <a href="%2$s">รูปแบบ &rarr; ปรับแต่ง</a> ถ้าไม่มีเรื่องใดที่ตรงกับป้ายกำกับ  <a href="%3$s">เรื่องปักหมุด</a> จะถูกนำมาแสดงผลแทน

en: More links
th: เรื่องลิงก์เพิ่มเติม

en: More galleries
th: เรื่องคลังรูปเพิ่มเติม

en: More asides
th: เรื่องสั้นเพิ่มเติม

en: More audio
th: เรื่องไฟล์เสียงเพิ่มเติม

en: More quotes
th: เรื่องคำคมเพิ่มเติม

en: May only be visible on wide screens.
th: อาจจะเห็นได้บนหน้าจอแบบกว้างเท่านั้น

en: More videos
th: เรื่องวีดีโอเพิ่มเติม

note: translators: %s: Name of current post
en: Continue reading %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านเพิ่มเติม %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
